VT

Một trường trong hà nội : hs k9 chiếm 1/3 tổng số hs ,hs K8 chiếm 1/4 tổng số hs ,hs k7 chiếm 1/5 tổng số hs còn lại 260 hs k6.Tính tổng số hs trường đó và k7 k8 k9 là bao nhiêu mỗi khối

NT
12 tháng 7 2021 lúc 13:55

Tổng số học sinh của trường đó là:

\(260:\left(1-\dfrac{1}{3}-\dfrac{1}{4}-\dfrac{1}{5}\right)=260\cdot\dfrac{60}{13}=1200\)(bạn)

Số học sinh khối 7 là:

\(1200\cdot\dfrac{1}{5}=240\)(bạn)

Số học sinh khối 8 là:

\(1200\cdot\dfrac{1}{4}=300\)(bạn)

Số học sinh khối 9 là:

\(1200\cdot\dfrac{1}{3}=400\)(bạn)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
LT
Xem chi tiết
HK
Xem chi tiết
DS
Xem chi tiết
BK
Xem chi tiết
CD
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết