VP

một trường có 945 hs nữ và chiếm 7 phần 15 tổng số hs toàn trường.hỏi trường đó có bao nhiêu hs nam

VH
10 tháng 4 2022 lúc 14:07

Tổng số học sinh  của trường là:

        945:7/15=2025 (học sinh )

Số học sinh nam là:

    2025-945=1080(học sinh )

Bình luận (0)
NL
10 tháng 4 2022 lúc 14:07

Phân số chỉ số phần học sinh nam:

\(1-\dfrac{7}{15}=\dfrac{8}{15}\)

Số học sinh nam của trường là:

\(945\times\dfrac{8}{15}=504\) (học sinh)

Bình luận (0)
NT
10 tháng 4 2022 lúc 14:07
Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
SC
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
LV
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TB
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LG
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NQ
Xem chi tiết