HL

Một proton có điện tích q = 1 , 6 . 10 - 19 C ; khối lượng  m p = 1 , 67 . 10 - 27 k g  bắt đầu chuyển động vào một điện trường từ điểm có điện thế V1 = 6000 V và chạy dọc theo đường sức của điện trường đến một điểm tại đó vận tốc của điện tích này bằng 3.105 m/s. Điện thế V2 của điện trường tại điểm đó là

A. 5530 V.

B. 3260 V.

C. 5305 V.

D. 6230 V.

VN
9 tháng 3 2017 lúc 9:34

Đáp án: A

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết