DD

Câu 1. Một hạt điện tích q = 1,6.10-19 C, có khối lượng m = 1,67.10-27 kg bắt đầu bay dọc theo đường sức của một điện trường đều có độ lớn cường độ điện trường E = 80 V/m. Tính công của lực điện trường khi hạt di chuyển được 1,5 cm và vận tốc của hạt cuối đoạn đường đó?


Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết