HL

Một ống dây dài 50 cm, cường độ dòng điện chạy qua mỗi vòng dây là 2A. Cảm ứng từ bên trong ống dây có độ lớn B   =   8 p . 10 - 4 . Hãy xác định số vòng dây của ống dây?

A. 5000 vòng

B. 50000 vòng

C. 500 vòng

D. 50 vòng

VN
15 tháng 11 2017 lúc 11:08

Độ lớn cảm ứng từ bên trong ống dây:  B = 4 π .10 − 7 N . I l

Do đó: N = B . l 4 π . 10 - 7 . I = 8 π . 10 - 4 . 0 , 5 4 π . 10 - 7 . 2 = 500 (vòng)

Chọn C

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết