HL

Cho dòng điện cường độ I = 0,15 A chạy qua các vòng dây của một ống dây, thì cảm ứng từ bên trong ống dây là B = 35 . 10 - 5 . Ống dây dài 50 cm. Tính số vòng dây của ống dây.

VN
8 tháng 8 2018 lúc 14:59

Ta có: B = 4 π . 10 - 7 . N l I ⇒ N = lB 4 π . 10 - 7 . I = 929  vòng.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết