KN

một ô tô đi từ a lúc 6 giờ 30 phút đến b lúc 8 giờ 15 phút . Thời gian ô tô đi từ a đến b là 

giúp mik với toán lớp 5 ạ 

NT
14 tháng 2 2022 lúc 9:35

Thời ô tô đi từ A đến B là:

8h15'-6h30'=1h45'

Bình luận (0)
H24
14 tháng 2 2022 lúc 9:35

6h 30p = 6,5 h

8h 15p = 8,25 h

Tgian ô tô đi từ a -> b là :  8,25 - 6,5 = 1,75  h 

                                                          = 2 h 25 p

Đáp số :  2h 25 p

(h lak giờ , p lak phút)

 

Bình luận (0)
TN
14 tháng 2 2022 lúc 13:46

1 giờ 45 phút

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
LQ
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết