H24

Một người đi xe máy khởi hành từ A đến B với vận tốc 35 km/h. Sau 1 giờ, một xe ô 
tô cũng đi từ A đến B với vận tốc 105 km/h. Hỏi kể từ lúc xe ô tô bắt đầu đi thì sau bao lâu 
xe ô tô đuổi kịp xe máy?

NT
1 tháng 2 2024 lúc 21:46

Trong 1 giờ, người đi xe máy đi được:

1*35=35(km/h)

Hiệu vận tốc hai xe là:

105-35=70(km/h)

Hai xe gặp nhau sau khi ô tô xuất phát được:

35:75=0,5(giờ)=30p

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
DG
Xem chi tiết
PA
Xem chi tiết
KK
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
MM
Xem chi tiết
SB
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
VH
Xem chi tiết
TK
Xem chi tiết