HY

Một người đi xe đạp từ nhà lúc 6:15 đến bến xe cách nhà 5,5 km lúc 6:45 sau 10 phút người đó đi luôn ô tô về nhà lúc 9:10 tính vận tốc xe đạp vận tốc ô tô biết quãng đường từ bến xe về nhà người đó dài 112,5 km

NT
28 tháng 1 2024 lúc 18:24

Thời điểm người đó bắt đầu xuất phát từ bến xe về nhà là:

6h45p+10p=6h55p

Thời gian người đó đi từ bến xe về nhà là:

9h10p-6h55p=135p=2,25 giờ

Vận tốc của ô tô la:

112,5:2,25=50(km/h)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
MB
Xem chi tiết
PA
Xem chi tiết
SM
Xem chi tiết
LC
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
LG
Xem chi tiết
HX
Xem chi tiết
VT
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết