H24

Một người đi xe đạp trên quãng đường dài 8km,hết cho 40 phút. Hãy tính

tốc độ của người đi xe đạp?

Biết: s=8km

         t=40 phút = 2/3

GD

Tốc độ của người đó là:

8:2/3= 12(km/h)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HG
Xem chi tiết
HK
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
36
Xem chi tiết
LL
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
HK
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết