LN

Một nguời đi xe đạp hết lực là 200N xe đi đuợc 600m. Tính thời nguời ấy đạp xe nhớ ghi tóm tắt nx nha mn

H9
13 tháng 3 2023 lúc 19:15

Tóm tắt

\(F=200N\)

\(s=600m\)

\(\text{℘}=300W\)

===========

\(t=?s\)

Công thực hiện được:

\(A=F.s=200.600=120000J\)

Thời gian đạp xe:

\(\text{℘}=\dfrac{A}{t}\Rightarrow t=\dfrac{A}{\text{℘}}=\dfrac{120000}{300}=400s\)

Bình luận (1)
H24
13 tháng 3 2023 lúc 19:12

Đề có thiếu không vậy? 

Bình luận (1)
H24
13 tháng 3 2023 lúc 19:17

Tóm tắt:

\(F=200N\\ s=600m\\ P\left(hoa\right)=300W\\ --------\\ t=?s\) 

Giải:

Công của người ấy đạp xe: \(A=F.s\\ =200.600=120000\left(J\right)\) 

Thời gain người ấy đạp xe: \(P\left(hoa\right)=\dfrac{A}{t}\Rightarrow t=\dfrac{A}{P\left(hoa\right)}\\ =\dfrac{120000}{300}=400\left(s\right).\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
VK
Xem chi tiết
LV
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết