HD

Một mảnh đất hình thang có trung bình cộng hai đáy là 56m và chiều cao là 45m.Người ta sử dụng 70% diện tích đất để xây nhà.Phần đất còn lại người ta trồng rau ,cứ 2dam2 thu được 100kg rau a.Tính diện tích trên mảnh đất? b.Hỏi trên phần đất còn lại người ta thu hoạch được bao nhiêu tạ rau?

NT
22 tháng 2 2022 lúc 8:52

a: Diện tích mảnh đất là:

56x45=2520(m2)

b: Diện tích trồng rau là:

\(2520\cdot30\%=756\left(m^2\right)\)

Khối lượng rau thu hoạch được là:

\(7.56:2\cdot100=375\left(kg\right)=3.75\left(tạ\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TC
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
TP
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết
NG
Xem chi tiết
DB
Xem chi tiết
DB
Xem chi tiết