HL

Mạch điện gồm một nguồn điện có suất điện động E =12V, điện trở trong r = 1 Ω , mạch ngoài có điện trở R = 5 Ω  . Cường độ dòng điện trong mạch là

A. 2A

B. 1A.

C. 1,5 A

D. 0,5A

VN
18 tháng 3 2019 lúc 4:48

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết