HL

Một mạch điện LC có điện dung   C = 25 p F  và cuộn cảm  L = 10 − 4 H . Biết ở thời điểm ban đầu của dao động, cường độ dòng điện có giá trị cực đại và bằng 40 mA

Biểu thức của hiệu điện thế giữa hai bản cực của tụ điện:

A.  u = 80 sin 2.10 7 t ( V )

B.  u = 80 sin 2.10 7 t + π 6 ( V )

C.  u = 80 sin 2 π .10 7 t ( V )

D.  u = 80 sin 2.10 7 t − π 2 ( V )

VN
10 tháng 3 2017 lúc 4:18

Đáp án A

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết