HL

Một mạch điện LC có điện dung   C = 25 p F  và cuộn cảm  L = 10 − 4 H . Biết ở thời điểm ban đầu của dao động, cường độ dòng điện có giá trị cực đại và bằng 40 mA

Biểu thức của điện tích trên bản cực của tụ điện:

A. q = 2.10 − 9 sin 2.10 7 t ( C )

B. q = 2.10 − 9 sin 2.10 7 t + π 3 ( C )

C. q = 2.10 − 9 sin 2 π .10 7 t ( C )

D.  q = 2.10 − 7 sin 2.10 7 t ( C )

VN
11 tháng 1 2019 lúc 10:20

Đáp án A

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết