HL

Một kim loại có công thoát electron là 4,5 eV. Cho hằng số Plăng là h = 6 , 625 . 10 - 34  J.s, tốc độ ánh sáng trong chân không là c = 3 . 10 8 m/s. Chiếu lần lượt vào kim loại này các bức xạ có bước sóng λ 1 = 0 , 18 μ m ,   λ 2 = 0 , 21 μ m ,   λ 3 = 0 , 32 μ m . Những bức xạ có thể gây ra hiện tượng quang điện ở kim loại này có bước sóng là

A. λ 1 ,   λ 2 ,   λ 3

B.  λ 1 ,   λ 2

C.   λ 1 ,   λ 3

D. λ 2 ,   λ 3

VN
22 tháng 1 2019 lúc 11:13

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết