HL

Công thoát electron của một kim loại là 7 , 64 . 10 - 19  J . Chiếu lần lượt vào bề mặt tấm kim loại này các bức xạ có bước sóng λ 1  = 0,18 μm, λ 2  = 0,21 μm và λ 3  = 0,35 μm. Biết hằng số Plăng h = 6 , 625 . 10 - 34  Js , tốc độ ánh sáng trong chân không c = 3 . 10 8 m/s. Đối với kim loại nói trên, các bức xạ gây ra hiện tượng quang điện gồm

A. Hai bức xạ ( λ 1  và λ 2 ).

B. Cả ba bức xạ ( λ 1 ,  λ 2  và  λ 3 ).

C. Không có bức xạ nào trong ba bức xạ trên.

D. Chỉ có bức xạ  λ 1 .

VN
12 tháng 6 2019 lúc 9:45

Đáp án A

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết