DH

Một hình chữ nhật có chu vi là 350m, chiều rộng bằng 3/4 chiều dài. Vậy diện tích của hình chữ nhật đó là: … m2.

NT
29 tháng 7 2023 lúc 23:20

Nửa chu vi là 350/2=175m

Chiều rộng là 175*3/7=75m

Chiều dài là 175-75=100m

Diện tích là 75*100=7500m2

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
TQ
Xem chi tiết
VL
Xem chi tiết
PL
Xem chi tiết
PL
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
TB
Xem chi tiết
SD
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết