HN

Một hình chữ nhật có chiều dài là 6/7m và dài hơn chiều rộng 2/3m.Tính diện tích của hình chữ nhật đó

NT
12 tháng 3 2023 lúc 14:58

Chiều rộng là 6/7-2/3=18/21-14/21=4/21(m)

S=4/21*6/7=24/147=8/49(m2)

Bình luận (0)
NN
12 tháng 3 2023 lúc 14:59

chiều rộng hình chữ nhật là:

\(\dfrac{6}{7}-\dfrac{2}{3}=\dfrac{4}{21}\)

Diện tích hình chữ nhật là:

\(\dfrac{6}{7}.\dfrac{4}{21}=\dfrac{8}{49}\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
VK
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
YL
Xem chi tiết
AC
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
UI
Xem chi tiết
MT
Xem chi tiết
PL
Xem chi tiết