ND

Một electron chuyển động với vận tốc ban đầu  10 6 m/s dọc theo đường sức của một điện trường đều được một quãng đường 1 cm thì dừng lại. Cường độ điện trường của điện trường đều đó có độ lớn

A. 284 V/m.

B. 482 V/m.

C. 428 V/m.

D. 824 V/m.

LD
22 tháng 11 2019 lúc 13:07

Đáp án A.

A = |q|.E.d = | W đ | = 1 2 m v 2  

ð E = m v 2 2. | q | . d = 9 , 1.10 − 31 . ( 10 6 ) 2 2.1 , 6.10 − 19 .10 − 2  = 284 (V/m).

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
ND
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết