ND

Một điện tích điểm di chuyển dọc theo đường sức của một điện trường đều có cường độ điện trường E = 1000   V / m , đi được một khoảng d = 5 cm. Lực điện trường thực hiện được công  A = 15 . 10 - 5 J. Độ lớn của điện tích đó là

A.  5 . 10 - 6 C.

B. 15 . 10 - 6  C.

C.  3 . 10 - 6 C.

D.  10 - 5 C.

LD
6 tháng 2 2019 lúc 3:34

Đáp án C.

A = |q|.E.d ð |q| = A E . d = 15.10 − 5 1000.5.10 − 2 =  3 . 10 - 6 (C).

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
ND
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết