LH

Một bể nước hình hộp chữ nhật có chiều dài 3,2m , chiều rộng 1,5 và cao 1m. Người ta cho 2 vòi nước chảy vào bể. Vòi thứ nhất mỗi phút chảy 75 lít nước, vòi thứ hai mỗi phút chảy được 85 lít nước. Hỏi sau bao lâu bể đầy ?

NT
10 tháng 11 2023 lúc 13:16

Thể tích của bể là:

\(3,2\cdot1,5\cdot1=4,8\left(m^3\right)=4800\left(lít\right)\)

Trong 1 phút hai vòi chảy được:

75+85=160(lít)

Thời gian để bể đầy là:

4800:160=30(phút)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
ND
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HC
Xem chi tiết
WE
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết