JW

 Lúc 8 giờ, một người đi xe máy từ A đến B vói vận tốc 40km/giờ,quãng đườngABdài 100km.Hỏi người đó đến B lúc mấy giờ.

ND
2 tháng 5 2015 lúc 8:23

Thời gian đi của người đó là : 

100 : 40 = 2,5 giờ = 2 giờ 30 phút

Người đó đến B lúc : 

8 giờ + 2 giờ 30 phút = 10 giờ 30 phút

Bình luận (0)
H24
22 tháng 4 2017 lúc 6:32

Thời gian của người đó đi :

100 : 40 = 2,5 giờ = 2 giờ 30 phút

Người đó đến B là lúc :

8gio + 2gio 30 phút = 10 giờ 30 phút

Đáp số : 10 giờ 30 phút

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NV
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết
HS
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết
LL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LL
Xem chi tiết
HS
Xem chi tiết