LT

1 Quãng đường AB dài 100 km. Lúc 6 giờ 15 phút, một người đi xe máy từ A đến B với vận tốc 40km/giờ. a. Hỏi xe máy đến B lúc mấy giờ ?  b. Từ B trở về A người đó người đi bằng ô tô với vận tốc 80km/giờ và khởi hành lúc 15giờ 30 phút thì đến A lúc mấy giờ?  giúp mik vs đang gấp lắm ạ ai trl trước và đúng thì mik sẽ bấm theo dõi và tim cho bn đó thanks mn
 

NT
7 tháng 7 2023 lúc 9:48

1:

a: Thời gian đi là 100/40=2,5h=2h30'

Xe máy đến B lúc;

6h15'+2h30'=8h45'

b: Thời gian đi là 100/80=1,25h=1h15'

Xe đến A lúc:

15h30'+1h15'=16h45'

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TN
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
LA
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
CD
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
LL
Xem chi tiết