Đề cương ôn tập HKI

AL

hòa tan hoàn toàn 1 1 gam hỗn hợp gồm bột sắt và nhôm cần X ml H2SO4 0,2M. sau phản ứng thu đc dung dịch D và khí không màu E. Cô cạn dung dịch D thu được 4,94g muối khan. Tính thể tích khí E

H24
7 tháng 7 2021 lúc 3:54

$n_{H_2} = n_{H_2SO_4} = n_{SO_4} = \dfrac{4,94 - 1,1}{96} = 0,04(mol)$
$V_{H_2} = 0,04.22,4 = 0,896(lít)$

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
WY
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
ML
Xem chi tiết
PA
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
LM
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết