HV

Hoà tan 14 gam MgCl2 vào 56 gam nước. Nồng độ phần trăm của dung dịch là: A. 20% B. 2% C. 0,2% D. 10%

H24
8 tháng 5 2021 lúc 17:54

\(m_{dd} = 14 + 56 = 70(gam)\\ C\%_{MgCl_2} = \dfrac{14}{70}.100\% = 20\%\)

Đáp án A

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
MS
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
GD
Xem chi tiết
PK
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
MD
Xem chi tiết
QN
Xem chi tiết
GD
Xem chi tiết
MD
Xem chi tiết