H24

(giúp em với ạ)Cho 13 gam zinc vào dung dịch HCl đến phản ứng hoàn toàn thu đc ZlCl2 và khí H2 

Tính thể tích khí thu được ở điều kiện tiêu chuẩn

KS
23 tháng 3 2022 lúc 20:31

nZn = 13/65 = 0,2 (mol)

PTHH: Zn + 2HCl -> ZnCl2 + H2

nH2 = 0,2 (mol)

VH2 = 0,2 . 22,4 = 4,48 (l)

Bình luận (2)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
TM
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
LC
Xem chi tiết
NQ
Xem chi tiết