AN

Giúp em giải bài 4 với ạ em cảm ơn

H24
4 tháng 4 2022 lúc 16:06

a) \(m_S=m_B-m_{hh\left(bđ\right)}=29,55-15,15=14,4\left(g\right)\)

b) \(n_S=\dfrac{14,4}{32}=0,45\left(mol\right)\)

Kết tủa thu được là Ag2S

Bảo toàn S: \(n_{Ag_2S}=0,45\left(mol\right)\)

=> \(m_{Ag_2S}=0,45.248=111,6\left(g\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
AN
Xem chi tiết
AN
Xem chi tiết
AN
Xem chi tiết
AN
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
AN
Xem chi tiết
AN
Xem chi tiết
AN
Xem chi tiết
AN
Xem chi tiết