TN

Giải hộ mình câu4 với :( mình cảm ơn ạ

TP
11 tháng 5 2022 lúc 10:12

- Tính toán:

+ Khối lượng NaCl cần dùng để pha chế 500g dung dịch nước muối sinh lý NaCl 0,9% là:

\(m_{NaCl}=500.0,9\%=4,5\left(g\right)\)

+ Khối lượng nước cất cần dùng là

 \(m_{H_2O}=500-4,5=495,5\left(g\right)\)

- Tiến hành 

+ Cân lấy 4,5g NaCl cho vào cốc thủy tinh có dung tích lớn hơn 500ml

+ Cân lấy 495,5g nước cất, sau đó cho tiếp vào cốc thủy tinh đựng NaCl. Khuấy đều cho NaCl tan hết, ta thu được 500g dung dịch nước muối sinh lý NaCl 0,9%

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
PL
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
MT
Xem chi tiết
HV
Xem chi tiết
PK
Xem chi tiết
VT
Xem chi tiết