MT

Số mol chất tan có trong 80 gam dung dịch CuSO4 30% là Mọi người giải chị tiết hộ mình , mình cảm ơn

NM
9 tháng 5 2022 lúc 1:12

$m_{CuSO_4}=80.30\%=24(g)$

$\to n_{CuSO_4}=\dfrac{24}{160}=0,15(mol)$

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NV
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết