HL

Động năng của một vật khối lượng m, chuyển động với vận tốc v là

A.  W d = 1 2 m v

B.  W d = m v 2

C.  W d = 2 m v 2

D.  W d = 1 2 m v 2

VN
6 tháng 8 2019 lúc 10:50

Chọn đáp án D

Động năng của một vật khối lượng m, chuyển động với vận tốc v là  W d = 1 2 m v 2 .

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết