KS

Đố. Điền các số 25,18,22,33 vào chỗ trống và giải bài toán sau:
Lúc… giờ, người ta thắp một ngọn nến có chiều cao … cm. Đến …. giờ cùng ngày, ngọn nến chỉ còn cao… cm. Trong một giờ, chiều cao của ngọn nến giảm bao nhiêu cm?

NK
31 tháng 1 2016 lúc 8:55

Lúc 18 giờ, người ta thắp một ngọn nến có chiều cao 33 cm. Đến 22 giờ cùng ngày, ngọn nến chỉ còn cao 25 cm. Trong một giờ, chiều cao của ngọn nến giảm bao nhiêu cm?

Bình luận (0)
PC
31 tháng 1 2016 lúc 8:56

Lúc 18 giờ, người ta thắp một ngọn nến có chiều cao 33 cm. Đến 22 giờ cùng ngày, ngọn nến chỉ còn cao 25 cm.

Trong thời gian 4 tiếng từ 18 giờ đến 22 giờ ngọn nến giảm:

33 – 25 = 8 (cm)

Vậy trong 1 giờ, ngọn nến giảm là 8:4 = 2 (cm)

Đ/s: 2(cm)

Bình luận (0)
PQ
31 tháng 1 2016 lúc 8:57

:Lúc   18… giờ, người ta thắp một ngọn nến có chiều cao 33… cm. Đến …22. giờ cùng ngày, ngọn nến chỉ còn cao…22 cm.

Bình luận (0)
NT
31 tháng 1 2016 lúc 9:00

lúc 18 giờ người ta thắp ngọn nến dài 33 cm

đến 22 giờ còn 25 cm

một giờ ngọn nến giảm 4,5 cm

 

Bình luận (0)
NL
27 tháng 11 2017 lúc 22:22

Câu trả lời như này có đúng ko?

_ Lúc 18 giờ, người ta thắp 1 ngọn nến có chiều cao 33 cm. Đến 22 giờ cùng ngày, ngọn nến chỉ còn cao 25 cm. Trong 1 giờ, chiều cao của ngọn nến giảm bao nhiêu cm?

Giải

Trung bình 1 giờ chiều cao của ngọn nến đó giảm đi là:

(33-25):(22-18)=2(cm)

Đ/S: 2 cm

Bình luận (0)
DD
28 tháng 11 2018 lúc 22:03

18,33,22,25

Chiều cao:2cm

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TT
Xem chi tiết
DL
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết
LL
Xem chi tiết
TM
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết