HL

Đặt điện áp xoay chiều u = 100 2 cos100πt (V) vào hai đầu một tụ điện có điện dung 2. 10 - 4 / π (F).

Biểu thức cường độ dòng điện qua tụ điện là :

A. i = 2cos(100 π t -  π /2) (A).

B. i = 2 2 cos(100 π t +  π /2) (A).

C. i = 2cos(100 π t +  π /2) (A).

D. i = 2 2 cos(100 π t -  π /2) (A).

VN
18 tháng 12 2018 lúc 3:41

Đáp án B

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết