HL

Cường độ dòng điện chạy qua một đoạn mạch có biểu thức i = 6 2 cos(100πt) A. Cường độ hiệu dụng của dòng điện này là

A. 3,0 A

B. 12,0 A

C. 8,5 A

D. 6,0 A

VN
19 tháng 5 2017 lúc 5:49

Chọn đáp án D.

Từ phương trình của dòng điện ta thấy dòng điện có giá trị cực đại là  I 0 = 6 2  A. Vậy cường độ dòng điện hiệu dụng là I  = I 0 / 2  = 6 A.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết