HL

Dòng điện xoay chiều qua một đoạn mạch có biểu thức i = I 0 cos ( 100 π t - π / 3 ) ( A )  (t đo bằng giây). Thời điểm thứ 2010 giá trị tuyệt đối của cường độ dòng điện tức thời bằng cường độ dòng điện hiệu dụng là

A.  t = 12043   /   12000 ( s )

B.  t = 9649   /   1200 ( s )

C.  t = 2411   /   240 ( s )

D.  t = 1 / 48 ( s )

VN
18 tháng 10 2017 lúc 14:54

Chọn C

     ϕ ( 0 ) = 100 π . 0 - π 3 = - π 3       Là  1 : t 1 = T 24  Là  2 : t 2 = T 24 + T 8 + T 8 = 7 T 24  Ii  | = I 0 2  Là  3 : t 3 = 7 T 24 + T 8 + T 8 = 13 T 24  Là  4 : t 4 = 13 T 24 + T 8 + T 8 = 19 T 24  Là  2010 n = 502 = 502 T + 7 T 24 = 12055 T 24 = 2411 240 ( s ) = 4 . 502 + 4 : t 2010 = 502 T + t 02

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết