HL

Cho mạch điện như hình vẽ E = 1 , 5 V , r = 0 , 1 Ω ,   M N = 1 m , điện trở thanh MN là 2 , 9 Ω  , từ trường B=0,1T và B →  vuông góc với mặt phẳng khung dây như hình vẽ. Bỏ qua điện trở của ampe kế và dây nối. Muốn ampe kế chỉ số 0 thì thanh MN phải chuyển động về hướng nào và với vận tốc bằng bao nhiêu?

A. sang trái với    v = 15 m / s

B. sang trái với  v = 10 m / s

C. sang phải v = 20 m / s

D. sang phải  v = 15 m / s

VN
18 tháng 2 2018 lúc 6:21

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết