HL

Cho mạch điện như hình vẽ:

e 1 = 12 V ,   e 2 = 18 V ,   r 1 = r 2 = 3 Ω   ;   R 0 = 4 Ω . Đèn ghi 6V - 6W. R là biến trở. Khi R = 6 Ω đèn sáng thế nào?

A. Đèn tắt

B. Đèn sáng mạnh

C. Đèn sáng yếu

D. Đèn sáng bình thường

VN
30 tháng 1 2017 lúc 11:58

Đáp án cần chọn là: C

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết