HL

Cho mạch điện như hình vẽ, bỏ qua điện trở của dây nối. Biết E 1  = 3V,  E 2  = 12V,  r 1  = 0,5Ω;  r 2 = 1Ω; R=2,5Ω, U A B  = 10V.

Cường độ dòng điện qua mạch là

A. 0,25A

B. 0,5A

C. 0,75A

D. 1A

VN
24 tháng 6 2019 lúc 13:55

Đáp án: A

Định luật Ohm cho đoạn mạch AB:

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết