HL

Cho mạch điện như hình, bỏ qua điện trở của dây nối, ampe có điện trở không đáng kể, E = 3V, r = 1Ω, I A B  = 0,5A. Điện trở R có giá trị bằng

A. 6 Ω

B. 3 Ω

C. 5 Ω

D. 3 Ω

VN
13 tháng 9 2019 lúc 11:06

Đáp án: C

Áp dụng định luật Ohm cho toàn mạch:

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết