HL

Cho mạch điện như hình vẽ. Ba pin giống nhau, mỗi pin có E = 6V; r = 1,5W. Điện trở mạch ngoài bằng 11,5W. Khi đó

A. UMN = 5,75 V

B. UMN = -5,75V

C. UMN = 11,5V 

D. UMN = -11,5 V

VN
1 tháng 5 2018 lúc 13:10

Đáp án: B

HD Giải: Eb = E = 6V, rb = r/3 = 1,5/3 = 0,5W

I = E b R N + r b = 6 11 , 5 + 0 , 5 = 0 , 5 A , UMN = - IR = - 0,5.11,5 = -5,75V

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết