HD

Bài 5. Lúc 6 giờ sáng, một người đi xe đạp từ A về B với vận tốc 15km/giờ.Đến 8 giờ, một người khác đi xe đạp từ B về A với vận tốc 18km/giờ.Hỏi hai người gặp nhau lúc mấy giờ,biết quãng đường AB dài 129km. Cho mình lời giải nhanh nhé!

NT
1 tháng 7 2023 lúc 12:21

Sau 2h xe 1 đi được 15*2=30km

=>Còn lại là 129-30=99km

Hai người gặp nhau sau 99/(15+18)=3h

Hai người gặp nhau lúc:

8h+3h=11h

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
GD
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
BV
Xem chi tiết
DV
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết