Cắt ghép lò xo, lực kéo về

HD

Ai giải chi tiết giúp e với ạ:

Một con lắc lò xo nằm ngang có độ cứng k=40N/m,vật nặng có khối lượng m,trong quá trình dao động điều hòa,chiều dài của lò xo biến thiên từ 14cm đến 20cm,độ lớn lực kéo về tác dụng vào con lắc là?

BD
17 tháng 12 2016 lúc 18:05

A=\(\frac{l_{max}-l_{min}}{2}=\frac{20-14}{2}=3\).F=kA=40.0,03=1,2(N)

Bình luận (2)

Các câu hỏi tương tự
DU
Xem chi tiết
DU
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
JD
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
DL
Xem chi tiết