ES

a) Tính nồng độ Ccủa dung dịch 0,6 mol MgCL2 trong 1600 ml dung dịch

H9
11 tháng 5 2023 lúc 7:42

Ta có: \(V_{dd}=1600ml=1,6l\)

\(n_{ct}=0,6\left(mol\right)\)

\(\Rightarrow C_M=\dfrac{0,6}{1,6}=0,375M\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NK
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
MA
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết