DN

a) Một quả cầu treo vào 1 lực kế ở ngoài không khí lực kế chỉ 1,7N. Nhúng chìm quả cầu vào nước thì lực kế chỉ 1,2N, trọng lượng riêng của nước là 10000N/m3. Thể tích quả cầu là:

50cm355cm358,6cm361,5cm3
AM
3 tháng 1 2022 lúc 9:19

Lực đẩy Acsimet tác dụng lên vật là: \(F_a=dV\Leftrightarrow P-P'=dV\Leftrightarrow1,7-1,2=10000.V\Rightarrow V=5.10^{-5}m^3\)

Đáp án A

Bình luận (0)
H24
3 tháng 1 2022 lúc 9:19

Lực đẩy Ác-si-mét tác dụng lên vật

\(F_A=d.V=1,7-1,2=0,5\left(N\right)\)

Thể tích quả cầu là

\(V=\dfrac{F_A}{d_n}=0,5:10000=0,00005\left(m^3\right)=50\left(cm^3\right)\)

=> Chọn A

Bình luận (0)
NT
3 tháng 1 2022 lúc 9:20

Chọn A

Bình luận (0)
DN
3 tháng 1 2022 lúc 9:28

 Cảm ơn mn rất nhiều <3

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
TM
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
DA
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
CN
Xem chi tiết