HL

A, B, C là ba điểm tạo thành tam giác vuông tại A đặt trong điện trường đều có E // AB như hình vẽ. Cho α = 600; BC = 10 cm và UBC = 400 V. Tính độ lớn cường độ điện trường E.

A. 800 V/m.

B. 8000 V/m.

C. 4000 V/m

D. 400 V/m.

VN
16 tháng 7 2018 lúc 17:36

Đáp án: B

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết