TT

1 xe máy đi với vận tốc 38m/giờ trên quãng đường dài 95km hỏi xe máy đến nơi lúc mấy giờ nếu nó khởi hành lúc 6 giờ 45p(dọc đường xe ko nghỉ)

 

H9
23 tháng 4 2023 lúc 9:59

Thời gian xe máy đi:

\(v=\dfrac{s}{t}\Rightarrow t=\dfrac{s}{v}=\dfrac{95}{38}=2,5\left(h\right)\)

Đổi 2,5 giờ = 2 giờ 30 phút

Xe máy đến nơi lúc:

6 giờ 45 phút + 2 giờ 30 phút = 9 giờ 15 phút

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
NK
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
LA
Xem chi tiết
BH
Xem chi tiết
QP
Xem chi tiết
LG
Xem chi tiết
CK
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết