NT
NT
24 tháng 8 2023 lúc 14:18

a: \(Mg+H_2SO_4\rightarrow MgSO_4+H_2\uparrow\)

0,2              0,2                         0,2

b: V=0,2*22,4=4,48(lít)

c:

300ml=0,3 lít

Nồng độ của dung dịch H2SO4 là:

\(\dfrac{0.2}{0.3}=\dfrac{2}{3}\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
QM
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết
J2
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết