HL

Xét phản ứng tổng hợp hai hạt nhân đơteri :

Giải sách bài tập Vật Lí 12 | Giải sbt Vật Lí 12

cho  m D  = 2,0136 u;  m T  = 3,016 u;  m H  = 10073 u; 1u = 931 MeV/ c 2

Cho rằng tỉ lệ khối lượng nước nặng ( D 2 O ) trong nước thường là 0,015%. Tính năng lượng có thể thu được nếu lấy toàn bộ đơteri trong

1 kg nước thường làm nhiên liệu hạt nhân.

VN
17 tháng 5 2019 lúc 13:41

Năng lượng có thể thu được, nếu lấy toàn bộ đơteri trong 1 kg nước làm nhiên liệu hạt nhân:

Giải sách bài tập Vật Lí 12 | Giải sbt Vật Lí 12

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết