HL

Xét một vật nhỏ có khối lượng m, dao động điều hòa trên quỹ đạo dài L, tần số góc là w. Cơ năng của vật bằng

A.  mω 2 L 2 8

B.  mω 2 L 2 4

C.  mω 2 L 2 2

D.  mω 2 L 2 16

VN
10 tháng 4 2019 lúc 16:59

Đáp án A

+ Cơ năng của con lắc  E = 1 2 mω 2 A 2 = 1 2 mω 2 L 2 2 = 1 8 mω 2 L 2

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết