NM

Vòi nước thứ nhất mỗi giờ chảy được 1/4 thể tích của bể .Vòi nước thứ hai chảy mỗi giờ chảy được 2/5 thể tích của bể. Hỏi ,khi cả hai vòi cùng cảy vào bể ban đầu không có nước thì sau một giờ còn lại bao nhiêu phần trăm thẻ tích bể chưa có nước? (giải chi tiết nhé).......?

NN
26 tháng 3 2016 lúc 13:52

Tỉ số phần trăm trong 1 giờ 2 vòi là:

1/4+1/5=9/20=45/100=45% thể tích của bể

Đáp số:45% thể tích của bể

Bình luận (0)
SL
26 tháng 3 2016 lúc 13:55

thể tích của lượng nước là:

1/4+2/5=13/20 =65/100=65% 

đáp số: 65% 

Bình luận (0)
H24
6 tháng 4 2016 lúc 21:02

45% mk chắc chắn 10000..%

Bình luận (0)
HT
9 tháng 5 2016 lúc 20:43

1/4+2/5 chứ kôg phải 1/4 + 1/5

Bình luận (0)
PN
8 tháng 8 2016 lúc 16:17

cho mình hỏi bạn nào đúng vậy

Bình luận (0)
CT
20 tháng 3 2017 lúc 20:08

Hai vòi chảy được số thể tích là :

  1/4 + 1/5 = 9/20 

tỉ số phần trăm cả hai vòi cùng chảy được trong 1 giờ là :

9 : 20 x 100 = 45%

                   Đ/S:45%

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
BQ
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LD
Xem chi tiết